12V to 48V 5A 240W DC to DC Converter
The WEHO WH-B124805 is a versatile and powerful DC-DC converter, delivering 240W to power robust 48V systems. It uniquely features a wide input range of 10V to 45VDC, making it compatible with both 12V and 24V source systems, and provides a stable 48VDC, 5A output. With a high efficiency of 93%, it ensures reliable power conversion with minimal thermal waste. Housed in a fully sealed and waterproof aluminum casing, it is built to last in harsh conditions. The unit includes auto-recovering overcurrent protection for enhanced safety. With a service life of over 100,000 hours, this converter offers a flexible and dependable power solution.
Nếu bạn có bất kỳ câu hỏi nào, xin vui lòng liên hệ với chúng tôi tại E-mail: [email protected]Các chuyên gia của chúng tôi sẽ trả lời bạn sớm nhất có thể.
- Sự miêu tả
Bản tóm tắt
Công suất định mức: công suất 240W
Input voltage: 12/24VDC
Đặc điểm chung
| Người mẫu | WH-B124805 |
| Công suất đầu ra định mức (W) | 240W |
| Điện áp đầu vào định mức (V) | 12/24VDC |
| Điện áp đầu ra định mức (V) | 48VDC |
| Dải điện áp (V) | 10V-45VDC |
| Điện áp khởi động (V) | Tải 10VDC 100% |
| Tiêu thụ điện năng không tải (W) | < 0.5W |
| Hiệu quả | 93% |
| Điện áp (V) | 48VDC |
| Hiện tại (A) | 5A |
| Dung sai điện áp | 1% |
| Quy định tải | 3% |
| Sóng (MVP-p) | 150mv External 22UF capacitor ESR < 0.1Ω 100KHZ |
| Bảo vệ quá dòng | Trong trường hợp đầu ra định mức, nếu dòng điện định mức vượt quá 120%, bảo vệ quá dòng sẽ tự động kích hoạt và phục hồi sau khi giảm quá dòng. |
| Bảo vệ ngắn mạch | Input requires adding a 20A fuse |
| Đầu Vào-Đầu Ra | Không bị cô lập |
| không thấm nước | Hoàn toàn kín và không thấm nước |
| Kích thước | 74*74*32mm |
| N. W. | 300g |
| Phương pháp làm mát | Phương pháp tự nhiên |
| Tăng nhiệt độ định mức (oC) | 45oC |
| Độ tin cậy | >100000h |
| Chỉ báo dây | Input Positive (red), Input Negative (black), output positive (yellow), Output Negative (black), lead length = 160 mm ± 10mm |
Kích thước PIC và cài đặt

Sản phẩm Power Supply nào tốt nhất cho doanh nghiệp của bạn?
Thúc đẩy hoạt động kinh doanh của bạn với các sản phẩm bộ nguồn chất lượng WEHO.
Hỏi chuyên gia

